#
หมวดหมู่
กิจกรรม
คะแนน
อันดับ
เหรียญ
โรงเรียน
ผู้เข้าแข่งขัน
ผู้ฝึกสอน
1 ภาษาไทย
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
77.00
14
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง จุฑารัตน์ ดุลยชาติ
1.นาง รวิสรา โคตรภักดี
2 ภาษาไทย
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
77.00
8
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านโพธิ์กระมัล
1.เด็กหญิง มุทิตา จุไธสง
2.เด็กหญิง ดวงใจ ผิวหอม
1.นาย สัญญา พิมพ์ศรี
2.นาง ขัตติยา พิมพ์ศรี
3 ภาษาไทย
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
74.00
10
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง นฤมล เรืองไพศาล
2.เด็กหญิง นันท์นภัส พิมพ์โคตร
1.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
2.นาง รวิสรา โคตรภักดี
4 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
71.00
4
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง ชุณัฐดา แก้วสง่า
2.เด็กหญิง ศิริวรรณ ผิวอ่อน
3.เด็กชาย ธนาธร เทศราช
1.นาง บัวรื่น พานจันทร์
2.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
5 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
73.00
8
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง ปนัดดา เอกพงษ์
2.เด็กหญิง ปวีณา ชื่นตา
3.เด็กชาย วีระชัย พิศพงษ์
1.นาง ละอองทิพย์ เกียรติสุรีย์กุล
6 เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
72.50
15
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านศิวาลัย
1.เด็กชาย ปฐมพงศ์ ทองดอนสา
2.เด็กหญิง ชลธิชา มุจรินทร์
1.นางสาว สมปอง เชื้อหอม
7 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6
73.00
11
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านศิวาลัย
1.เด็กหญิง ปาริชาติ ชุนบุญมา
1.นาย สัญญา จันคนา
8 วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6
73.92
10
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กชาย นพปกรณ์ ทาประจิตร
2.เด็กชาย พงศกร จิบจันทร์
1.นางสาว นันท์นลิน เงาดำ
2.นาง บัวรื่น พานจันทร์
9 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
78.00
15
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านโพธิ์กระมัล
1.เด็กชาย วรพล อินไข
2.เด็กชาย อภิสิทธิ์ ตรีเหรา
1.นาย พิสิษฐ์ สิทธิพันธ์
10 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
78.00
18
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านกุดนาแก้ว
1.เด็กหญิง ปรางทิพย์ ชื่นบาน
1.นางสาว นงลักษณ์ สุระชาติ
11 เรียนรวม - ศิลปะ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
78.00
4
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านศิวาลัย
1.เด็กชาย พรหมพิทักษ์ วรรณมาศ
1.นางสาว สมปอง เชื้อหอม
12 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
72.00
19
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านภูทอง
1.เด็กหญิง ศิรินทิพย์ แก่นทิพย์
2.เด็กหญิง ศศินันท์ สุระชาติ
1.นางสาว ศศิธร บุญตา
13 ศิลปะ-ทัศนศิลป์
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
78.00
7
เหรียญเงิน
โรงเรียนอนุบาลขุนหาญ(สิ)
1.เด็กหญิง ภัทราพร อูบคำ
2.เด็กหญิง กัญจน์ณัฏฐ์ สินศิริ
3.เด็กชาย บุริศร์ เนาว์ศรีสอน
1.นางสาว ปริญญา พลเรือง
2.นางสาว กิตติมา สารีบุตร
14 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6
78.00
15
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านโพธิ์กระมัล
1.เด็กชาย อิทธิกร แซ่เฮง
1.นาง จำเนียร ไชยหงษ์
15 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6
77.00
11
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านโพธิ์กระมัล
1.เด็กชาย ณัฐวุฒิ บุตรอุดม
1.นาย สมจิตต์ ศรีโสภา
16 ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
78.00
11
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านหนองจิก
1.เด็กหญิง จุฑารัตน์ บุดดีสุข
1.นาย ศักดิ์ดา ปิดตาลาโพธิ์
17 สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
75.00
รองชนะเลิศอันดับ ๑
เหรียญเงิน
โรงเรียนอนุบาลขุนหาญ(สิ)
1.เด็กชาย อภิลักษณ์ ทองเถาว์
2.เด็กหญิง อุบลวรรณ พันธ์แก่น
1.นาย เสนีย์ ทะหา
2.นางสาว สมัย สะใบ
18 สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
73.00
รองชนะเลิศอันดับ ๒
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านตาหมื่น
1.เด็กหญิง จันทกานต์ บุญขาว
2.เด็กหญิง ปลิตา ยาหอม
1.นาง เรไร รังใส
2.นางสาว จิรนันท์ จันทร์แจ้ง
19 ภาษาไทย
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6
74.00
19
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านหนองใหญ่
1.เด็กหญิง ฐิติพร ก้านแก้ว
1.นางสาว ยุพิน มีผลกิจ
20 ภาษาไทย
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3
75.00
7
เหรียญเงิน
โรงเรียนอนุบาลขุนหาญ(สิ)
1.เด็กหญิง ประภาวรินทร์ ไชยศร
2.เด็กหญิง ชญานิศ สุเมธิวิทย์
3.เด็กหญิง กนกพร พรอินทร์
1.นางสาว รัตนา บุตรอุดม
2.นาง สมพร วรรณจู
21 ภาษาไทย
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6
71.00
5
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านโพธิ์กระมัล
1.เด็กหญิง ญาณภัทร เสาจันทร์
2.เด็กหญิง ญาณภา เสาจันทร์
3.เด็กหญิง ณัฏฐณิชา พรบุญ
1.นาย สัญญา พิมพ์ศรี
2.นาง ขัตติยา พิมพ์ศรี
22 ภาษาไทย
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3
74.00
รองชนะเลิศอันดับ ๒
เหรียญเงิน
โรงเรียนอนุบาลขุนหาญ(สิ)
1.เด็กชาย สราวุฒิ ไชยทอง
2.เด็กหญิง อนุศรา จันทะสน
3.เด็กหญิง ดารุวรรณ สวัสดี
1.นางสาว รัตนา บุตรอุดม
2.นางสาว ปานเกษ เสน่หา
23 ภาษาไทย
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
72.00
13
เหรียญเงิน
โรงเรียนบ้านปุนวิทยา
1.เด็กหญิง รัตติยา ประเสริฐชาติ
2.เด็กหญิง รัตติยา ประเสริฐชาติ
1.นางสาว พิชญารัฐ สมานพันธ์

ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขัน งานศิลปหัตถกรรมนักเรียนครั้งที่ 67

E-ACADEMIC V.1.3.5 © 2017 |   All Rights Reserved |   By Kanthalak.com & ทีมพัฒนาโปรแกรม